Cô gái người Anh xinh đẹp do uống thuốc dạ dày, đã không may mắn bị dị ứng. Toàn thân cô, bao gồm mặt, phần ngực, lưng, cánh tay đều bị mưng mủ và lở loét. Đăc biệt là khuôn mặt cô trông như đang tan chảy…

Cô gái 17 tuổi này tên Leanne Howes, do bị đau bụng, nên đã uống viên thuốc Zantac 150mg. Không ai ngờ, sau đó toàn thân cô đã bị mưng mủ và lở loét, tóc và móng tay, móng chân bắt đầu bong ra. Hàng ngày cô phải bôi 3 lần thuốc vaseline.

Sau đó cô đã không thể ăn, các bác sĩ đã phải làm một đường ống dẫn thức ăn xuống thẳng dạ dày. Thể trọng của Leanne vốn đang từ 44kg này chỉ còn 36 kg.

Được biết, mỗi 1 triệu người thì mới có một người bị dị ứng với loại thuốc này, và khả năng tử vong lên đến 40%.

Leanne cho biết, “khi đó cơ thể tôi giống như quái vật trong những bộ phim kinh dị”.

di ung thuoc 1

Các bác sĩ đã phỏng đoán cơ hội sống sót của Leanne chỉ khoảng 10%, nhưng rất may, chỉ sau 4 tuần nằm viện cô đã dần được bình phục.

Thiên Minh

Xem thêm:

Bài Liên Quan

Quảng Cáo:

loading...

Clip hay: